Change
  1. Audiovnclub vừa nâng cấp lên phiên bản mới.
    - Trong quá trình sử dụng nếu bạn gặp lỗi vui lòng report tại đây. BQT sẽ cố gắng xử lý nhanh nhất có thể cho bạn.
    - Nếu bạn chưa có tài khoản vui lòng đăng ký
    - Nếu bạn đã có tài khoản và khi login vào nhận được thông báo sai mật khẩu, vui lòng sử dụng chức năng quên mật khẩu.

Amply Pioneer A717v

Discussion in 'Âm li Nhật' started by buivanhieu, Aug 8, 2009.

1. xin kính chào các bác . em là một người mới bước chân vào nghiệp audio . nên tính mua một cái amply đề bắt đầu sự nghiệp của mình . thấy trên mạng rao bán một con pioneer A-717V VỚI GIÁ là 3.3tr. không biết dòng này thích hợp nghe nhạc nào . , em chỉ nghe thể loại chữ tình thôi .
    em xin các bác cho em biết ạ . xin cảm ơn các bác nhiều
  2. em tham gia ké, em cũng mới nghe nhạc, đang chơi em Pioneer A 2050 kiểu cánh tản nhiệt làm vỏ, 3 máy biến áp, thiết kế đối xứng, kích thước nhỏ gọn, từ ngày em thay sò máy bị nóng một bên (sò mới). bác nào có cao kiến gì thì chỉ em với.
  3. Buồn quá anh Hieu ơi, khg ai trả lời cả!
  4. <div class='quotetop'>QUOTE (godinhn @ Aug 11 2009, 05:26 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Buồn quá anh Hieu ơi, khg ai trả lời cả!

.. pioneer A-717V VỚI GIÁ là 3.3tr. không biết dòng này thích hợp nghe nhạc nào ...</div>
    Buồn thật đấy.... nhưng không biết có ai biết "dòng này thích hợp nghe nhạc nào" hay không.. Chịu khó đi nghe thử coi có hay với loại nhạc mình thích hay không thì vẫn hơn...
  5. <div class='quotetop'>QUOTE (haimoc @ Aug 11 2009, 04:32 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'><div class='quotetop'>QUOTE (godinhn @ Aug 11 2009, 05:26 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Buồn quá anh Hieu ơi, khg ai trả lời cả!

.. pioneer A-717V VỚI GIÁ là 3.3tr. không biết dòng này thích hợp nghe nhạc nào ...</div>
    Buồn thật đấy.... nhưng không biết có ai biết "dòng này thích hợp nghe nhạc nào" hay không.. Chịu khó đi nghe thử coi có hay với loại nhạc mình thích hay không thì vẫn hơn...
    </div>
    Bác "haimoc" ác ghê, người ta đang buồn "nẫu ruột" vì không biết nhạc nào hay bác lại còn tỉa tót nữa!
  6. Thank halucky va haimoc,có hồi âm là mừng rồi. em thích amply có kết cấu đối xứng, khối tản nhiệt làm vỏ, nhưng các model mới giá cao quá, toàn trên 5000usd, còn lão 2050 không còn hay nữa,xin bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo cho em.
  7. Audioman71 Lượn

<div class='quotetop'>QUOTE (godinhn @ Aug 10 2009, 12:38 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>em tham gia ké, em cũng mới nghe nhạc, đang chơi em Pioneer A 2050 kiểu cánh tản nhiệt làm vỏ, 3 máy biến áp, thiết kế đối xứng, kích thước nhỏ gọn, từ ngày em thay sò máy bị nóng một bên (sò mới). bác nào có cao kiến gì thì chỉ em với.</div>

Trong hai em Pioneer A717v và em Pioneer A 2050 thì mình vẫn khoái em Pioneer A 2050 hơn ,với Pioneer A 2050 mình ghép với dòng loa Nhật hay loa Mỹ đều rất khá tuy nhiên tiếng của dòng Pioneer thường thiên dải cao .
    Các dòng amp của Pioneer đời mới mình không khoái kiểu bố trí mạch nhiều dây nhợ loằng ngoằng .

Pioneer A-717V

[attachment=17411:a2050.jpg]

Pioneer A 2050
  8. <div class='quotetop'>QUOTE (halucky @ Aug 11 2009, 10:51 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'><div class='quotetop'>QUOTE (haimoc @ Aug 11 2009, 04:32 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'><div class='quotetop'>QUOTE (godinhn @ Aug 11 2009, 05:26 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Buồn quá anh Hieu ơi, khg ai trả lời cả!

</div>
    Bác "haimoc" ác ghê, người ta đang buồn "nẫu ruột" vì không biết nhạc nào hay bác lại còn tỉa tót nữa!
    </div>
    HM "tỉa tót" để đẩy cái topic lên trên để may ra có người biết đến mà giúp đấy bác... [IMG]
  9. <div class='quotetop'>QUOTE (haimoc @ Aug 21 2009, 05:00 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'><div class='quotetop'>QUOTE (halucky @ Aug 11 2009, 10:51 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'><div class='quotetop'>QUOTE (haimoc @ Aug 11 2009, 04:32 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'><div class='quotetop'>QUOTE (godinhn @ Aug 11 2009, 05:26 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Buồn quá anh Hieu ơi, khg ai trả lời cả!

</div>
    </div>
    HM "tỉa tót" để đẩy cái topic lên trên để may ra có người biết đến mà giúp đấy bác... [IMG]
    </div>
    mình nghe nói pioneer rất khó sửa . do đó cũng e ngại lắm . nhưng nhìn em này mặt mằy rất gấu
  10. Audioman71 Lượn

<div class='quotetop'>QUOTE (buivanhieu @ Aug 21 2009, 08:44 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>mình nghe nói pioneer rất khó sửa . do đó cũng e ngại lắm . nhưng nhìn em này mặt mằy rất gấu</div>

Em A717 v này nhìn gấu thật ,với dòng máy Pioneer từ amp đến đầu đĩa mình ghét nhất là máy nó làm loằng ngoằng quá ,không như bọn Sony hay Denon máy luôn gọn gàng và dễ sửa chữa .
  11. mình cũng nghĩ vậy. Pioneer có kết cấu bên trong máy không đẹp
  12. <div class='quotetop'>QUOTE (buivanhieu @ Aug 8 2009, 10:24 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>xin kính chào các bác . em là một người mới bước chân vào nghiệp audio . nên tính mua một cái amply đề bắt đầu sự nghiệp của mình . thấy trên mạng rao bán một con pioneer A-717V VỚI GIÁ là 3.3tr. không biết dòng này thích hợp nghe nhạc nào . , em chỉ nghe thể loại chữ tình thôi .
    em xin các bác cho em biết ạ . xin cảm ơn các bác nhiều</div>
    Bác thấy chưa? Toàn các bác có tên "màu xanh, màu đỏ" đều không khoái cái vụ Pioneer của bác đâu [IMG] , em khuyên bác với số tiền đó bác chuyển sang chơi Sansui đi, vừa "trâu" vừa dễ phối ghép, phù hợp với dần mới vào nghề. Bác cứ "ẵm" một em Sansui nào đó về nhà đi, nghe rồi có vấn đề gì cứ phọt lên 4room, đảm bảo bác sẽ có những phản hồi toại nguyện. Chúc vui [IMG]
  13. em cũng mới vào nghề định dinh mấy con cỏ pioneer về, mà xem chừng các bác chê Pioneer kinh quá. CHuyển sang sub Denon xem vậy!!!
  14. EM CÓ CON PIONEER A-505, THẤY NGHE CŨNG TẠM ĐƯỢC.
    ĐÚNG LÀ THIÊN VỀ DẢI CAO.
    ÂM TRẦM KHÔNG MẠNH MẼ LẮM
    NHƯNG MỚI CHƠI HI END THÌ THẾ LÀ TUYỆT LẮM RỒI.
    BÁC NÀO BIẾT THÊM VỀ CON NÀY THÌ CHỈ GIÁO NHÉ.

Share This Page