Change
  1. Audiovnclub vừa nâng cấp lên phiên bản mới.
    - Trong quá trình sử dụng nếu bạn gặp lỗi vui lòng report tại đây. BQT sẽ cố gắng xử lý nhanh nhất có thể cho bạn.
    - Nếu bạn chưa có tài khoản vui lòng đăng ký
    - Nếu bạn đã có tài khoản và khi login vào nhận được thông báo sai mật khẩu, vui lòng sử dụng chức năng quên mật khẩu.

B&W 640 cùng đánh giá

Discussion in 'Loa Châu Âu' started by XMENNAM, Oct 2, 2007.

1. xin ý kiến anh em về chất lượng căpl loa B&W 640 này.
  2. Cuocsongmusic Moderator

Chào bác.
    Mở Topic đã lâu, ko thấy ai ý kiến, em tham gia vài nhời với bác.
    Em đã nghe qua B&W640i. Ko biết của bác có phải 640i ko.
    Theo em, về hình thức thì được, còn về chất âm nghe có vẻ hơi nặng: Bass không được sâu và mềm, nghe hơi khó chịu, trung âm nghe rõ nhưng không tự nhiên, Dải cao thì tốt. Loa này có vẻ phù hợp với Pop, Rock.
    Với tầm tiền của loa này ( hơi cao, dù là loa cũ ) , theo em bác nên đầu tư B&W DM603S3, nghe mềm mại, dễ chịu hơn. Đời loa DM603 ra sau DM 640.
    Em hiện đang dùng B&W DM603 thường, thấy tốt hơn B&W640i, nhưng cũng thường thôi và thấy khó đánh dù được ghép thử với nhều hệ thống tương đối tốt. Em nghe thấy nói và có vẻ thấy dòng B&W thường cần amp công suất lớn.
    Bác cứ thấy hay là được. Nghiệp AUDIO mệt mỏi lắm, cần tích lũy kinh nghiệm và tính dần dần.
    Chỉ là ý kiến cá nhân.
    Kính bác.
  3. <div class='quotetop'>QUOTE (Cuocsongmusic @ Oct 13 2007, 01:06 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Chào bác.
    Mở Topic đã lâu, ko thấy ai ý kiến, em tham gia vài nhời với bác.
    Em đã nghe qua B&W640i. Ko biết của bác có phải 640i ko.
    Theo em, về hình thức thì được, còn về chất âm nghe có vẻ hơi nặng: Bass không được sâu và mềm, nghe hơi khó chịu, trung âm nghe rõ nhưng không tự nhiên, Dải cao thì tốt. Loa này có vẻ phù hợp với Pop, Rock.
    Với tầm tiền của loa này ( hơi cao, dù là loa cũ ) , theo em bác nên đầu tư B&W DM603S3, nghe mềm mại, dễ chịu hơn. Đời loa DM603 ra sau DM 640.
    Em hiện đang dùng B&W DM603 thường, thấy tốt hơn B&W640i, nhưng cũng thường thôi và thấy khó đánh dù được ghép thử với nhều hệ thống tương đối tốt. Em nghe thấy nói và có vẻ thấy dòng B&W thường cần amp công suất lớn.
    Bác cứ thấy hay là được. Nghiệp AUDIO mệt mỏi lắm, cần tích lũy kinh nghiệm và tính dần dần.
    Chỉ là ý kiến cá nhân.
    Kính bác.</div>

B&W640i nói riêng và bw nói chung là ăn dòng nên đòi hỏi amp phải khỏe để đánh có lực nếu không tiếng sẽ yếu bass nghe khó chịu lắm với bw nếu có amp ClassA đánh là hữu dụng nhất

Share This Page