Change
  1. Audiovnclub vừa nâng cấp lên phiên bản mới.
    - Trong quá trình sử dụng nếu bạn gặp lỗi vui lòng report tại đây. BQT sẽ cố gắng xử lý nhanh nhất có thể cho bạn.
    - Nếu bạn chưa có tài khoản vui lòng đăng ký
    - Nếu bạn đã có tài khoản và khi login vào nhận được thông báo sai mật khẩu, vui lòng sử dụng chức năng quên mật khẩu.

Các Bác Chỉ Em Với...pioneer 7800ii

Discussion in 'Âm li Nhật' started by thanhdatvt, Apr 17, 2009.

1. Em mới tậu con pioneer 7800II.e ghép với Loa và CD nào thì hợp.Mong các bác chỉ em.Cảm ơn các bác nhìu lắm ạ
  2. <div class='quotetop'>QUOTE (thanhdatvt @ Apr 17 2009, 09:38 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Em mới tậu con pioneer 7800II.e ghép với Loa và CD nào thì hợp.Mong các bác chỉ em.Cảm ơn các bác nhìu lắm ạ</div>

Hi.
    Mình cũng đang dùng AMP như bạn, đang ghép với AR226 . Đồ cổ nhưng nghe nhạc vàng, nhạc trữ tình khá hay. Mà bạn mua 7800II giá bao nhiêu? lần trước tôi mua gần 2lít.
    Thanks.
    Linh-0914 233 886
  3. <div class='quotetop'>QUOTE (linh-ht @ Apr 17 2009, 09:46 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'><div class='quotetop'>QUOTE (thanhdatvt @ Apr 17 2009, 09:38 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Em mới tậu con pioneer 7800II.e ghép với Loa và CD nào thì hợp.Mong các bác chỉ em.Cảm ơn các bác nhìu lắm ạ</div>

Hi.
    Mình cũng đang dùng AMP như bạn, đang ghép với AR226 . Đồ cổ nhưng nghe nhạc vàng, nhạc trữ tình khá hay. Mà bạn mua 7800II giá bao nhiêu? lần trước tôi mua gần 2lít.
    Thanks.
    Linh-0914 233 886
    </div>
    rẻ vậy thui á...e mua 2,2tr :-(
  4. <div class='quotetop'>QUOTE (thanhdatvt @ Apr 17 2009, 09:38 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Em mới tậu con pioneer 7800II.e ghép với Loa và CD nào thì hợp.Mong các bác chỉ em.Cảm ơn các bác nhìu lắm ạ</div>

bạn ra đề bao la quá
    phải cho thêm tý dữ kiện nữa chứ
    như là : loa hãng gì, tầm tiền, nghe nhạc gì, .v.v ....
  5. <div class='quotetop'>QUOTE (thanhdatvt @ Apr 17 2009, 10:03 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'><div class='quotetop'>QUOTE (linh-ht @ Apr 17 2009, 09:46 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'><div class='quotetop'>QUOTE (thanhdatvt @ Apr 17 2009, 09:38 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Em mới tậu con pioneer 7800II.e ghép với Loa và CD nào thì hợp.Mong các bác chỉ em.Cảm ơn các bác nhìu lắm ạ</div>

Hi.
    Thanks.
    Linh-0914 233 886
    </div>
    rẻ vậy thui á...e mua 2,2tr :-(
    </div>

Hi.
    Rẻ vậy thôi. Đó là mình còn không mặc cả. Thấy hình thức nhìn ngon, nội thất được (vì mình đi cùng ông anh cũng biết về đồ điện tử mà) thế là mình vác luôn.
    Cơ bản là bác nghe nhạc gì thì mua loa đấy thôi, chứ AMP chỉ quyết định 1 phần thôi.
    Riêng em, chuyên nhạc vàng, nhạc trữ tình... nên sau khi nghe tư vấn của 1 vài "thầy", em chọn đôi loa đó. Chúc bác sớm chọn được loa ưng ý.
  6. Aiwa777 Mới tập chơi

Tôi đã từng chơi con AMP pioneer SA - 7800II một thời gian khá dài. Nói chung AMP về hình thức trông rất cổ điển, hai đồng hồ kim vẩy, đèn màu vàng trông rất hấp dẫn. AMP này cho chất tiếng thiên sáng. Dải trung và cao rất tốt nhưng để có tiếng bass nghe kha khá thì còn phụ thuộc vào loa nữa.
    Nói chung là để nghe các thể loại nhạc nhẹ nhàng, nhạc vàng cũng tạm được. Phù hợp với các dòng loa nhật cỏ cỏ chứ dòng Loa nhật gấu cũng không đủ sức.
    Có mấy dòng góp ý cùng bạn.
  7. <div class='quotetop'>QUOTE (thanhdatvt @ Apr 17 2009, 09:38 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Em mới tậu con pioneer 7800II.e ghép với Loa và CD nào thì hợp.Mong các bác chỉ em.Cảm ơn các bác nhìu lắm ạ</div>
    Pioneer 7800II là loai amp ra doi khoang 1979. có hai đèn vẩy độc đáo. công suất ra loa max: 60w/kênh.
    Toi da tung ghep voi spk pioneer CS-616 100w/loa. nghe nhac nhe rat tuyet, đồng bộ cùng hãng mà.
    Bác thử kiếm đôi loa pioneer cs khoảng 80w đánh là hay nhất. [IMG]
  8. em cảm ơn tất cả các bác đã tư vấn cho em.chúc các bác mạnh khoẻ:)
  9. <div class='quotetop'>QUOTE (Aiwa777 @ Apr 18 2009, 10:55 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Tôi đã từng chơi con AMP pioneer SA - 7800II một thời gian khá dài. Nói chung AMP về hình thức trông rất cổ điển, hai đồng hồ kim vẩy, đèn màu vàng trông rất hấp dẫn. AMP này cho chất tiếng thiên sáng. Dải trung và cao rất tốt nhưng để có tiếng bass nghe kha khá thì còn phụ thuộc vào loa nữa.
    Nói chung là để nghe các thể loại nhạc nhẹ nhàng, nhạc vàng cũng tạm được. Phù hợp với các dòng loa nhật cỏ cỏ chứ dòng Loa nhật gấu cũng không đủ sức.
    Có mấy dòng góp ý cùng bạn.</div>

dải cao hả bác??? nhạc dance thì là dải cao hay thấp hả bác??? nhạc dance là nhạc không nhẹ nhàng rùi huhu
  10. bác cho em hỏi SA 7800II gắn với Pioneer CS-A7 thì sao bác? còn CD mình chơi loại nào bác?
  11. Audioman71 Lượn

<div class='quotetop'>QUOTE (quangbobo @ Dec 24 2010, 09:00 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>bác cho em hỏi SA 7800II gắn với Pioneer CS-A7 thì sao bác? còn CD mình chơi loại nào bác?</div>

Hai thứ này ghép với nhau tiếng hơi sáng ,CD tầm tiền kiếm em Sony 950 hoặc kiếm em Pioneer chơi để cải thiện trung âm .

Share This Page